TAO 3.1.0-sprint15 - en to is-IS translation catalogue (409 entries)

en:  Fill in the gaps in a text from a set of choices.
is-IS: Fylltu í eyðurnar úr gefnum valmöguleikum

en: -- Any kind of file --
is-IS: -- Hvaða skráartegund sem er --

en: A choice must be selected
is-IS: Það verður að merkja við valmöguleika

en: A rubric block identifies part of an assessmentItem's itemBody that represents instructions to one or more of the actors that view the item. Although rubric blocks are defined as simpleBlocks they must not contain interactions.
is-IS: Fyrirmælablokk þekkir hluta af matsatriðis itemBody sem hefur í sér leiðbeiningar fyrir einn eða fleiri leikara sem skoða atriðið. Þótt fyrirmælablokkir séu skilgreindar sem simpleBlock þurfa þær ekki að vera með samskiptum.

en: Adapt to item size
is-IS: Aðlaga að stærð spurningar

en: Adapt to screen size
is-IS: Aðlaga að skjástærð

en: Add
is-IS: Bæta við

en: Add a modal feedback
is-IS: Bæta við glugga fyrir athugasemdir

en: Add a QTI XML file
is-IS: Bæta við QTI XML skrá

en: Add a zip file containing APIP items
is-IS: Bæta við zip skrá með APIP atriðum

en: Add a zip file containing QTI items
is-IS: Bæta við zip skrá með QTI atriðum

en: Add another option
is-IS: Bæta við öðrum valmöguleika

en: Add choice
is-IS: Nýr valmöguleiki

en: Add else feedback
is-IS: Bæta við annars athugasemdir

en: Add new pairs
is-IS: Bæta við nýjum pörum

en: Add Style Sheet
is-IS: Bæta við hönnunarlýsingu

en: Alignment
is-IS: Jöfnun

en: Alignment (optional)
is-IS: Jöfnun (valfrjálst)

en: Allowed associations
is-IS: Leyfð vensl

en: Allowed choices
is-IS: Leyfðir valkostir

en: Allowed number of matches
is-IS: Leyfður fjöldi samstæða

en: Allowed number of uses
is-IS: Leyfður fjöldi nota

en: Alt Text
is-IS: Alt Texti

en: An error occured at the level of the QTI model.
is-IS: Villa kom upp á stigi QTI gerðar.

en: An error occured while extracting the ZIP archive representing the IMS Content Package.
is-IS: Villa kom upp þegar verið var að draga út ZIP safnið sem geymir IMS innihald.

en: An error occured while loading a shared stimulus.
is-IS: Villa kom upp þegar verið var að hlaða inn samnýttum hvata.

en: An error occured while parsing IMS QTI data.
is-IS: Villa kom upp þegar verið var að greina IMS QTI gögn.

en: An unexpected error occured during the import of the IMS APIP Item Package.
is-IS: Óvænt villa kom upp þegar verið var að flytja inn UMS APIP atriðapakkann.

en: An unexpected error occured during the import of the IMS QTI Item Package.
is-IS: Óvænt villa kom upp þegar verið var að flytja inn IMS QTI atriðapakkann.

en: An unexpected error occured while dealing with Response Processing.
is-IS: Óvænt villa kom upp þegar verið var að eiga við Svaravinnslu.

en: An unknown error occured while importing the IMS QTI Package.
is-IS: Óvænt villa kom upp þegar verið var að flytja inn IMS QTI pakkann.

en: APIP Package
is-IS: APIP pakki

en: APIP Package 1.0
is-IS: APIP pakki 1.0

en: Arrange a list of choices in the correct order.
is-IS: Raðið lista valkosta í rétta röð.

en: Associate
is-IS: Tengið

en: Associate Interaction
is-IS: Vensla Samskipti

en: association pairs
is-IS: venslapör

en: at least
is-IS: að minnsta kosti

en: Autostart
is-IS: Sjálfræsing

en: Background color
is-IS: Bakgrunnslitur

en: Block
is-IS: Blokk

en: block
is-IS: blokk

en: Block contains the content (stimulus) of the item such as text or image. It is also required for Inline Interactions.
is-IS: Í blokkinni er efnið (hvati) atriðisins svo sem texti eða mynd. Hennar er líka þörf í samskiptum á línunni.

en: Border color
is-IS: Litur ramma

en: Browse your computer and select the appropriate file.
is-IS: Vafraðu um tölvuna þína og veldu viðeigandi skrá.

en: Browse...
is-IS: Velja...

en: Cancel
is-IS: Hætta við

en: cancel
is-IS: hætta við

en: chars
is-IS: stafir

en: Choice
is-IS: Valmöguleiki

en: Choice Image
is-IS: Myndavalmöguleiki

en: Choice Interaction
is-IS: Valin samskipti

en: Choice Properties
is-IS: Eiginleikar valmöguleika

en: Choices
is-IS: Valmöguleikar

en: Click again to remove
is-IS: Smelltu aftur til að fjarlægja

en: Click to display interaction widget
is-IS: Smelltu til að sýna samskiptatækið

en: Close
is-IS: Loka

en: Collect open-ended information in a short text input (strings or numeric values).
is-IS: Safnaðu óloknum upplýsingum í stuttan texta (strengi eða tölugildi).

en: Collect open-ended information in one or more text area(s) (strings or numeric values).
is-IS: Safnaðu óloknum upplýsingum í eitt eða fleiri textasvæði (strengi eða tölugildi).

en: Color Picker
is-IS: Litaval

en: Contraints
is-IS: Höft

en: Control the playing parameters (auto-start, loop) of a video or audio file and report the number of time it has been played.
is-IS: Stjórna spilunarbreytum (sjálfvirk byrjun, lykkja) á myndskeiðs- eða hljóðskrá og tilkynna hve oft hún hefur verið leikin.

en: Correct
is-IS: Rétt

en: correct
is-IS: rétt

en: Create assocations and fill the score in the form below
is-IS: Búa til vensl og skrá skor á eyðublaðið fyrir neðan

en: Create association(s) between areas (hotspots) displayed on a picture.
is-IS: Búa til vensl milli svæða (heitra reita) sem sjást á mynd.

en: Create association(s) between two sets of choices displayed in a table (row and column).
is-IS: Búa til vensl mill tveggja valmengja sem sýnd eru í töflu (röð og dálkur).

en: Create gap
is-IS: Búa til bil

en: Create hottext
is-IS: Búa til hottext

en: Create pair(s) from a series of choices.
is-IS: Búa til par/pör úr syrpum af valkostum.

en: CSV file
is-IS: CSV skrá

en: Current value:
is-IS: Núverandi gildi:

en: Currently conversion from MathML to LaTeX is not available. Editing MathML here will have the LaTex code discarded.
is-IS: Breyting úr MathML í LaTeX er ekki aðgengileg núna. Breytingar á MathML hér verða til þess að LaTex kóðanum verður hent.

en: Custom Response Processing Mode
is-IS: Úrvinnsluhamur fyrir staðlað svar

en: Default
is-IS: Sjálfgefið

en: default
is-IS: Sjálfgefið

en: Define correct response
is-IS: Skilgreina rétt svar

en: define prompt
is-IS: skilgreina kvaðningu

en: Define the correct response.
is-IS: Skilgreina rétt svar.

en: Define whether a choice must be selected by the candidate in order to form a valid response to the interaction.
is-IS: Skilgreina hvort próftaki verði að velja valmöguleika til að gilt svar verði til við samverkuninni.

en: Define whether the item should be time dependent on delivery.
is-IS: Skilgreina hvort atriði eigi að vera bundið tíma við skil.

en: Defined width
is-IS: Skilgreind breidd

en: delete
is-IS: eyða

en: Delete else statement
is-IS: Eyða annars yrðingu

en: Delete this modal feedback
is-IS: Eyða þessari form endurgjöf

en: Description
is-IS: Lýsing

en: Disable this stylesheet temporarily
is-IS: Aftengið þetta háttarblað tímabundið

en: Display
is-IS: Sýna/Skjár

en: Display larger editor
is-IS: Sýna stærri ritþór

en: done
is-IS: lokið

en: Download this stylesheet
is-IS: Hlaða niður háttarblaði

en: Draw a circle on the image
is-IS: Teikna hring á myndina

en: Draw a free form on the image
is-IS: Teikna frjálsa lögun á myndina

en: Draw a rectangle on the image
is-IS: Teikna rétthyrning á myndina

en: Draw an ellipsis on the image
is-IS: Teikna úrfellingu á myndina

en: Drop the target to select a point
is-IS: Sleppa markmiði til að velja punkt

en: e.g. 13
is-IS: t.d. 13

en: e.g. 960
is-IS: t.d 960

en: edit choices
is-IS: breyta valkostum

en: Edit math expression using LaTex type setting system, e.g. e^{i \pi} = -1
is-IS: Breyta stærðfræðitákni með LaTex stafakerfi, t.d. e^{i \pi} = -1

en: Edit math expression using MathML
is-IS: Breyta stærðfræðitákni með MathML

en: Edit modal feedback title
is-IS: Breyta titli á formlegri endurgjöf

en: Edit stylesheet label
is-IS: Breyta merki á háttarblaði

en: Editing Mode
is-IS: Breytihamur

en: Editing this element is not supported currently.
is-IS: Ekki er stutt núna að breyta þessum þætti.

en: Element Properties
is-IS: Eiginleikar þáttar

en: elements
is-IS: þættir

en: Enable the test taker to pause and restart the playing.
is-IS: Gera próftaka kleift að stöðva og hefja spilun aftur.

en: End Attempt
is-IS: Hætta tilraun

en: End Attempt Interaction
is-IS: Hætta samverkun tilraunar

en: Enlarge font size
is-IS: Stækka letur

en: Export
is-IS: Flytja út

en: Export APIP 1.0 Package
is-IS: Flytja út APIP 1.0 pakka

en: Export QTI 2.1 Package
is-IS: Flytja út QTI 2.1 pakka

en: Extended Text
is-IS: Ítarlegur Texti

en: Extended Text Interaction
is-IS: Ítarleg Texta Gagnvirkni

en: Failed to save item
is-IS: Tókst ekki að vista atriði

en: Feedback
is-IS: Endurgjöf

en: File
is-IS: Skrá

en: File name
is-IS: Skráarheiti

en: File Upload
is-IS: Skrá Flutt inn

en: File Upload Interaction
is-IS: Skráarflutnings Samverkun

en: Fill in the gaps on a picture with a set of image choices.
is-IS: Fylltu í eyðurnar á myndinni með valkvæðum myndum.

en: Flash video
is-IS: Flassmyndskeið

en: Font family
is-IS: Leturfjölskylda

en: Font size
is-IS: Leturstærð

en: Format
is-IS: Snið

en: Gap
is-IS: Bil

en: Gap Match
is-IS: Eyðutenging

en: Gap Match Interaction
is-IS: Eyðutenging með Samverkun

en: Gaps
is-IS: Bil

en: GIF image
is-IS: GIF mynd

en: Graphic Associate Interaction
is-IS: Grafísk venslasamverkun

en: Graphic Gap Match Interaction
is-IS: Grafísk eyðutenging með gagnvirkni

en: Graphic Order Interaction
is-IS: Grafísk röðunargagnvirkni

en: Height
is-IS: Hæð

en: Height (optional)
is-IS: Hæð (valkvæð)

en: Hotspot
is-IS: Heitur reitur

en: Hotspot Interaction
is-IS: Gagnvirkni heits reits

en: Hottext Interaction
is-IS: Hottext Gagnvirkni

en: How the math expression should be displayed.
is-IS: Hvernig á að sýna stærðfræðitáknið.

en: How the math expression should be edited
is-IS: Hvernig á að breyta stærðfræðitákninu.

en: identical pair already exists
is-IS: eins par er þegar til

en: Identifier
is-IS: Aðgreinir

en: identifier
is-IS: aðgreinir

en: If given, the pattern mask specifies a regular expression that the candidate's response must match in order to be considered valid
is-IS: Ef gefið upp, tilgreinir mynstursían hefðbundna framsetningu sem svar próftaka verður að máta við til að teljast gilt

en: If given, the pattern mask specifies a regular expression that the candidate's response must match in order to be considered valid.Care is needed to ensure that the format of the required input is clear to the candidate, especially when validity checking of responses is required for progression through a test. This could be done by providing an illustrative sample response in the prompt, for example.
is-IS: Ef gefið upp, tilgreinir mynstursían hefðbundna framsetningu sem svar próftaka verður að máta við til að teljast gilt. Tryggja þarf að snið ílagsins sem krafist er sé próftakanum ljóst, sérstaklega þegar gildisprófun svara er krafist til að framvinda haldist í prófinu. Þetta mætti gera með því að gefa lýsandi dæmi um svar í kvaðningunni, til dæmis.

en: If the string interaction is bound to a numeric response variable then the base attribute must be used to set the number base in which to interpret the value entered by the candidate.
is-IS: Ef strengsgagnvirkni er bundin tölulegri svarbreytu þá verður að nota grunneiginleikann tl að ákvarða tölugrunninn sem notaður er ti lað túlka gildið sem próftaki setur inn.

en: Import
is-IS: Flytja inn

en: Import a QTI 2.X Package
is-IS: Flytja inn QTI 2.X Pakka

en: Import an APIP 1.0 Package
is-IS: Flytja inn APIP 1.0 Pakka

en: Import QTI 2.X Item
is-IS: Flytja inn QTI 2.X Atriði

en: In visual environments, string interactions are typically represented by empty boxes into which the candidate writes or types.  Delivery engines should use the value of this attribute (if provided) instead of their default placeholder text when this is required.
is-IS: Í sjónrænu umhverfi, er gagnvirkni strengja yfirleitt táknum með tómum kössum sem próftaki skrifar í. Próftökutæki ættu að nota gildi þessa einkennis (ef það er gefið) í stað sjálfgefins texta þeirra þegar þessa er krafist.

en: incorrect
is-IS: rangt

en: inline
is-IS: innfellt

en: Inline Choice
is-IS: Innfelldur valkostur

en: Inline Choice Interaction
is-IS: Innfelld Valkostagagnvirkni

en: Inline interactions need to be inserted into a text block.
is-IS: Innfellda gagnvirkni þarf að setja inn í textabálk.

en: Interaction Background
is-IS: Bakgrunnur gagnvirkni

en: Interaction Properties
is-IS: Eiginleikar Gagnvirkni

en: invalid identifier
is-IS: ógilt heiti

en: Is this choice the correct response?
is-IS: Er þessi valkostur rétta svarið?

en: Is this pair the correct response?
is-IS: Er þetta par rétta svarið?

en: Item Properties
is-IS: Eiginleikar Atriðis

en: Item properties
is-IS: Eiginleikar atriðis

en: Item width
is-IS: Breidd atriðis

en: Items
is-IS: Atriði

en: JPEG image
is-IS: JPEG mynd

en: Label
is-IS: Merki

en: leave empty
is-IS: hafa autt

en: left
is-IS: vinstri

en: Left
is-IS: Vinstri

en: Length
is-IS: Lengd

en: Lines
is-IS: Línur

en: List Style
is-IS: Listastíll

en: Loop
is-IS: Lykkja

en: Lower Bound
is-IS: Neðri mörk

en: Manage items
is-IS: Vinna með atriði

en: Manage Items
is-IS: Vinna með Atriði

en: Mapping default
is-IS: Sjálfgefin vörpun

en: Match
is-IS: Passar við

en: Match Interaction
is-IS: Gagnvirkni samsvörunar

en: MathJax is not installed.
is-IS: MathJax er ekki sett upp.

en: Max
is-IS: Hámark

en: Max length
is-IS: Hámarks lengd

en: Max Length
is-IS: Hámarks Lengd

en: Max Words
is-IS: Hámarksfjöldi Orða

en: Max words
is-IS: Hámarksfjöldi orða

en: Max. number of matches
is-IS: Hámarksfjöldi tenginga

en: Maximal score for this interaction.
is-IS: Hámarksskor fyrir þessa samverkun.

en: maximum
is-IS: hámark

en: Maximum choices reached
is-IS: Hámarksfjölda valkosta náð

en: Maximum number of choices reached.
is-IS: Hámarksfjölda valkosta náð.

en: Media
is-IS: Miðlar

en: Media file path or YouTube video address
is-IS: Skráarslóð miðla eða netslóð YouTube

en: Media Interaction
is-IS: Samverkun við miðla

en: MIME-type
is-IS: MIME tegund

en: Min
is-IS: Lágmark

en: Minimal  score for this interaction.
is-IS: Lágmarks skor fyrir þessa samverkun.

en: Modal feedback is shown to the candidate directly following response processing.
is-IS: Formsendurgjöf er sýnd próftaka beint eftir að unnið hefur verið úr svari.

en: Modal Feedback Prop.
is-IS: Tákn fyrir Formsendurgjöf.

en: Modal Feedbacks
is-IS: Formsendurgjafir

en: MP4 video
is-IS: MP4 myndskeið

en: MPEG audio
is-IS: MPEG hljóðskrá

en: MPEG video
is-IS: MPEG myndskeið

en: New item
is-IS: Nýtt atriði

en: No
is-IS: Nei

en: no configuration property needed
is-IS: engin þörf á formeiginleika

en: No file selected
is-IS: Engin skrá valin

en: No Items could be imported from the given IMS QTI package.
is-IS: Ekki var hægt að flytja nein atriði úr gefnum IMS QTI pakka.

en: No value set
is-IS: Ekkert gildi sett

en: None
is-IS: Ekkert

en: None defined yet.
is-IS: Ekkert skilgreint enn.

en: Number of associations
is-IS: Fjöldi vensla

en: of
is-IS: af

en: one association pair
is-IS: eitt venslapar

en: Order
is-IS: Röð

en: Order Interaction
is-IS: Röðunar Samverkun

en: Order the areas (hotspots) displayed on a picture.
is-IS: Raðaðu svæðunum (heitreitum) sem sýnd eru á myndinni.

en: Pair scoring
is-IS: Paraskorun

en: Pattern
is-IS: Mynstur

en: pattern
is-IS: mynstur

en: Pause
is-IS: Hlé

en: PDF file
is-IS: PDF skrá

en: Plain text
is-IS: Venjulegur texti

en: Please define association pairs and their scores below.
is-IS: Skilgreina venslapör og skor þeirra fyrir neðan.

en: Please define the correct association pairs below.
is-IS: Skilgreina rétt venslapör fyrir neðan.

en: Please define the correct order in the box to the right.
is-IS: Skilgreina rétta röð í kassanum til hægri.

en: Please define the correct response and the score below.
is-IS: Skilgreina rétt svar og skor fyrir neðan.

en: Please define the correct response below.
is-IS: Skilgreina rétt svar fyrir neðan.

en: Please define the correct response using the slider.
is-IS: Skilgreina rétt svar með því að nota sleðann.

en: Please enter the score for the given hottexts.
is-IS: Skrá skor fyrir gefna hottexta.

en: Please fill the gap with the correct choices below.
is-IS: Fylltu í eyðuna með réttu vali fyrir neðan.

en: Please fill the gap with the correct choices.
is-IS: Fylltu í eyðuna með réttum valkostum.

en: Please fill the gap with the images below, then edit the score for each gap/image pair.
is-IS: Fylltu í eyðuna með myndunum að neðan, breyttu síðan skorinu fyrir hverja eyðu/hvert myndapar.

en: Please fill the gap with the texts below, then edit the score for each pair.
is-IS: Fylltu í eyðuna með textunum að neðan, breyttu síðan skorinu fyrir hvert par.

en: Please order the choices below to set the correct answer
is-IS: Raðaðu valkostunum fyrir neðan til að fá rétt svar

en: Please select a media file (video or audio) from the resource manager. You can add files from your computer with the button "Add file(s)".
is-IS: Veldu miðilsskrá (myndskeið eða hljóðskrá) úr forðastjóranum. Þú gætur bætt við skrám úr tölvunni þinni með hnappnum "Bæta við skrá(m)".

en: Please select a shared stimulus file from the resource manager.
is-IS: Veldu samnýtta hvataskrá úr forðastjóranum.

en: Please select an image file from the resource manager. You can add files from your computer with the button "Add file(s)".
is-IS: Veldu myndaskrá úr forðastjóranum. Þú getur bætt við skrám úr tölvunni þinni með hnappnum "Bæta við skrá(m)".

en: Please select the correct hotspot choices below.
is-IS: Veldu réttan heitra reita valkost fyrir neðan.

en: Please select the correct hottext choices below.
is-IS: Veldu rétta heittexta valkosti fyrir neðan.

en: Please set the correct associations by linking the choices.
is-IS: Veltu rétt vensl með því að tengja valkostina.

en: Please the score of each hotspot choice.
is-IS: ...skorið af hverjum heitreits valkosti.

en: Please type the correct response below.
is-IS: Skrifaðu rétt svar fyrir neðan.

en: Please type the correct response in the box below.
is-IS: Ritaðu rétt svar í reitinn fyrir neðan.

en: PNG image
is-IS: PNG mynd

en: Position one or more points on a picture (response areas are not displayed).
is-IS: Staðsetja einn eða fleiri punkta á mynd (svarsvæði eru ekki sýnd).

en: Pre-formatted text
is-IS: Forsniðinn texti

en: Preparing CSS, please wait…
is-IS: Undirbý CSS, gerðu svo vel að bíða...

en: Preview
is-IS: Forsýning

en: Print
is-IS: Prenta

en: Provides a hint to the candidate as to the expected number of lines of input required. A line is expected to have about 72 characters.
is-IS: Gefur próftaka vísbendingu hvað varðar fjölda lína sem þörf er á í svari. Lína á að hafa um 72 stafbil.

en: Provides a hint to the candidate as to the expected overall length of the desired response measured in number of characters.
is-IS: Gefur próftaka vísbendingu hvað varðar heildarlengd svars sem vænst er mælt í stafafjölda.

en: QTI Item
is-IS: QTI Atriði

en: QTI Package
is-IS: QTI Pakki

en: QTI Package 2.0
is-IS: QTI Pakki 2.0

en: QTI Package 2.1
is-IS: QTI Pakki 2.1

en: Question
is-IS: Spurning

en: Quicktime video
is-IS: Quicktime myndskeið

en: recommanded
is-IS: mælt með

en: Recommendations
is-IS: Ráðleggingar

en: recommended
is-IS: mælt með

en: Reduce font size
is-IS: Minnkið leturstærð

en: Remove
is-IS: Fjarlægja

en: remove
is-IS: fjarlægja

en: Remove custom background color
is-IS: Fjarlægja umbeðinn bakgrunnslit

en: Remove custom border color
is-IS: Fjarlægja umbeðinn jaðarlit

en: Remove custom font family
is-IS: Fjarlægja umbeðna leturfjölskyldu

en: Remove custom font size
is-IS: Fjarlægja umbeðna leturstærð

en: Remove custom item width
is-IS: Fjarlægja umbeðna atriðisbreidd

en: Remove custom text color
is-IS: Fjarlægja umbeðinn lit á texta

en: Remove Message
is-IS: Fjarlægja skeyti

en: Remove pair
is-IS: Fjarlægja par

en: Remove the selected shape
is-IS: Fjarlægja valið form

en: Remove this stylesheet
is-IS: Fjarlægja þetta háttarblað

en: required
is-IS: nauðsynlegt

en: Response
is-IS: Svar

en: Response identifier
is-IS: Svarsheiti

en: Response processing
is-IS: Úrvinnsla svars

en: Response Properties
is-IS: Eigindir Svars

en: right
is-IS: hægri

en: Rollback on...
is-IS: Draga til baka á...

en: Save
is-IS: Vista

en: score
is-IS: stig

en: Score
is-IS: Stig

en: Score range
is-IS: Stigabil

en: Score value
is-IS: Stigagildi

en: Select a
is-IS: Veldu

en: select a choice
is-IS: veldu valkost

en: Select a choice from a drop-down list.
is-IS: Veldu valkost úr lista í felliglugga.

en: Select a response identifier from the list.
is-IS: Veldu valkostskenni úr listanum.

en: Select a single (radio buttons) or multiple (check boxes) responses among a set of choices.
is-IS: Veldu eitt (útvarpshnappar) eða mörg (krossareitir) svör úr valkostunum.

en: Select a value within a numerical range.
is-IS: Veldu gildi innan talnabils.

en: Select an image first
is-IS: Veldu fyrst mynd

en: Select an image first.
is-IS: Veldu fyrst mynd.

en: Select another area to complete the association
is-IS: Veldu annað svæði til að ljúka venslunum

en: select correct choice
is-IS: veldu réttan valkost

en: Select image
is-IS: Veldu mynd

en: Select media
is-IS: Veldu miðla

en: Select media file
is-IS: Veldu miðlaskrá

en: Select one or more areas (hotspots) displayed on an picture.
is-IS: Veldu eitt eða fleiri svæði (heitreiti) sem sjást á mynd.

en: Select one or more text parts (hottext) within a text.
is-IS: Veldu einn eða fleiri textabúta (heittexta) innan texta.

en: Select Point
is-IS: Veldu Punkt

en: Select Point Interaction
is-IS: Veldu Samverkun Punkts

en: Select shared stimulus
is-IS: Veldu samnýttan hvata

en: Select the area to add an image
is-IS: Veldu svæði til að bæta við mynd

en: Select the way the response of your interaction should be processed
is-IS: Veldu hvernig á að meðhöndla svar við samvirkni þinni

en: Select this area
is-IS: Veldu þetta svæði

en: Select this area to start an association
is-IS: Veldu þetta svæði til að hefja vensl

en: Set the score for this response
is-IS: Ákveða skor fyrir þetta svar

en: Shape position
is-IS: Staðsetning forms

en: Shuffle choices
is-IS: Rugla röð valkosta

en: Size and position
is-IS: Stærð og staðsetning

en: Slider
is-IS: Sleði

en: Slider Interaction
is-IS: Stiku víxlverkun

en: some text ...
is-IS: einhver texti ...

en: Step
is-IS: Þrep

en: Style Editor
is-IS: Háttarritill

en: Style Sheet <b>%s</b> removed<br> Click <i>Add Style Sheet</i> to re-apply.
is-IS: Háttarblað <b>%s</b> fjarlægt<br> Smella <i>Bæta við Háttarblaði</i> til að sækja um aftur.

en: Style Sheet Manager
is-IS: Stjórn Háttarblaðs

en: SVG image
is-IS: SVG mynd

en: Table headings
is-IS: Fyrirsögn töflu

en: TAO default styles
is-IS: TAO sjálfgefnir hættir

en: Text Block
is-IS: Textablokk

en: Text Block Properties
is-IS: Eigindir Textablokkar

en: Text color
is-IS: Textalitur

en: Text Entry
is-IS: Textafærsla

en: Text Entry Interaction
is-IS: Samverkun Textafærslu

en: The autostart attribute determines if the media object should begin as soon as the candidate starts the attempt (checked) or if the media object should be started under the control of the candidate (unchecked).
is-IS: Sjálfræsieiginleikinn ákvarðar hvort miðlatækið eigi að byrja um leið og próftakinn hefur próftökuna (merkt) eða hvort miðlatækin eigi að ræsa af próftakanum (ómerkt).

en: The button label.
is-IS: Hnappaskýring.

en: The default value from the target set to be used when no explicit mapping for a source value is given.
is-IS: Sjálfgefið gildi úr markmiðsmengi sem nota á þegar ekkert ákveðið grunngildi er gefið.

en: The expectedLength attribute provides a hint to the candidate as to the expected overall length of the desired response measured in number of characters. This is not a validity constraint.
is-IS: expectedLengthe eiginleikinn gefur próftaka vísbendingu um vænta heildarlengd svars mælt í stafafjölda. Þetta er ekki gildishömlun.

en: The file path to the image.
is-IS: Skráaslóð að myndinni.

en: The file path to the media.
is-IS: Skráarslóð til miðla.

en: The file path to the shared stimulus.
is-IS: Skráarslóð til sameiginlegs hvata.

en: the following Qti Element is currently not supported in TAO
is-IS: eftirfarandi Qti þáttur er ekki studdur í TAO eins og er

en: The highlighted choice cannot be associated more than %d time(s).
is-IS: Upplýsti valkosturinn getur ekki tengst oftar en %d skipti.

en: The identifier of the choice. This identifier must not be used by any other choice or item variable. An identifier is a string of characters that must start with a Letter or an underscore ("_") and contain only Letters, underscores, hyphens ("-"), period (".", a.k.a. full-stop), Digits, CombiningChars and Extenders.
is-IS: Heiti valkostsins. Heitið má ekki nota með neinum öðrum valkosti eða atriðisbreytu. Heiti er strengur tákna sem verður að byrja með Bókstaf eða undirstriki ("_") og aðeins mega vera Bókstafir, undirstrik, bandstrik ("-"), punktur ("."), Tölustarfir, TengiStafir og Lengingar.

en: The identifier of the choice. This identifier must not be used by any other response or item variable. An identifier is a string of characters that must start with a Letter or an underscore ("_") and contain only Letters, underscores, hyphens ("-"), period (".", a.k.a. full-stop), Digits, CombiningChars and Extenders.
is-IS: Heiti valkostsins. Heitið má ekki nota með neinu öðru svari eða atriðisbreytu. Heiti er strengur tákna sem verður að byrja með Bókstaf eða undirstriki ("_") og aðeins mega vera Bókstafir, undirstrik, bandstrik ("-"), punktur ("."), Tölustarfir, TengiStafir og Lengingar.

en: The identifier of the modal feedback. This identifier must not be used by any other modal feedback or item variable. An identifier is a string of characters that must start with a Letter or an underscore ("_") and contain only Letters, underscores, hyphens ("-"), period (".", a.k.a. full-stop), Digits, CombiningChars and Extenders.
is-IS: Heiti háttarendurgjafar. Þetta heiti má ekki nota af neinni annarri háttarendurgjöf eða atriðisbreytu. Heiti er strengur tákna sem verður að byrja á Bókstaf eða undirstriki ("_") og má aðeins innihalda Bókstafi, undirstrik, bilstrik ("-"), punkt ("."), Tölur, TengiTákn og Framhaldstákn.

en: The identifier of the response identifier. This identifier must not be used by any other response or item variable. An identifier is a string of characters that must start with a Letter or an underscore ("_") and contain only Letters, underscores, hyphens ("-"), period (".", a.k.a. full-stop), Digits, CombiningChars and Extenders.
is-IS: Heitið á heiti svarsins. Þetta heiti má ekki nota af neinu öðru svari eða atriðisbreytu. Heiti er strengur tákna sem verður að byrja á Bókstaf eða undirstriki ("_") og má aðeins innihalda Bókstafi, undirstrik, bilstrik ("-"), punkt ("."), Tölur, TengiTákn og Framhaldstákn.

en: The IMS QTI Item could not be imported.
is-IS: Ekki var hægt að flytja inn IMS QTI Atriðið.

en: The item needs to be saved before it can be previewed
is-IS: Atriðið þarf að vista áður en hægt er að forskoða það

en: The item of the qti item. It is currently used as a meta data only. It is required by the QTI standard.
is-IS: Atriðið af qti atriðinu. Það er nú notað sem skýringagagn. QTI staðallinn krefst þess.

en: The left position of the shape relative to the top left corner of the background in pixels. This value may be scaled when the background image size is adapted to it's container
is-IS: Vinstri staða reitsins í samanburði við efra vinstra horn bakgrunnsins í pixlum. Gildið má skala þegar stærð bakgrunnsmyndarinnar er löguð að svæðinu.

en: The loop attribute is used to set continuous play mode. In continuous play mode, once the media object has started to play it should play continuously (subject to maxPlays).
is-IS: Lykkjueiginleikinn er notaður til að stilla á samfella spilun. Í samfelldri spilun á miðillinn að spila stöðugt eftir að hann byrjar (takmarkast af maxPlays).

en: The lower bound of the slider
is-IS: Neðri mörk rennistyku

en: The manifest argument must be an instance of DOMDocument.
is-IS: Röksemd í heildarskrá verður að vera tilvik í DOMDocument.

en: The maximum number of association is unlimited.
is-IS: Heildarfjöldi vensla er ótakmarkaður.

en: The maximum number of associations that the candidate is allowed to make.
is-IS: Hámarksfjöldi vensla sem próftaki má búa til.

en: The maximum number of choices that the candidate is allowed to select to form a valid response.
is-IS: Hámarksfjöldi valkosta sem próftaki má velja til að búa til gilt svar.

en: The maximum number of choices that the candidate is allowed to select.
is-IS: Hámarksfjöldi valkosta sem próftaki má velja.

en: The maximum number of choices this choice may be associated with.
is-IS: Hámarksfjöldi valkosta sem vensla má þennan valkost við.

en: The maximum number of choices this choice may be associated with. If matchMax is 0 there is no restriction.
is-IS: Hámarksfjöldi valkosta sem geta tengst þessum valkosti. Ef matchMax er 0 eru engin mörk.

en: The maxPlays attribute indicates that the media object can be played at most maxPlays times - it must not be possible for the candidate to play the media object more than maxPlay times. A value of 0 (the default) indicates that there is no limit.
is-IS: maxPlays eiginleikinn gefur til kynna að hægt sé að leika miðlunarefnið í mesta lagi maxPlays sinnum - próftakinn má ekki geta leikið miðlunarefnið oftar en maxPalay sinnum. Gildi 0 (sjálfgefið) gefur til kynna að engin mörk séu.

en: The MIME-type attribute describes which kind of file may be uploaded.
is-IS: MIME-háttar eiginleikinn lýsir því hvers konar skrá er hægt að hlaða upp.

en: The minimum number of answers is
is-IS: Lágmarksfjöldi svara er

en: The minimum number of associations that the candidate is required to make to form a valid response.
is-IS: Lágmarksfjöldi vensla sem próftaka ber að finna svo að úr verði gilt svar.

en: The minimum number of choices that the candidate is required to select to form a valid response.
is-IS: Lágmarksfjöldi valkosta sem próftaki verður að velja svo að úr verði gilt svar.

en: The minimum number of choices this choice must be associated with to form a valid response.
is-IS: Lágmarksfjöldi valkosta sem þessi valkostur verður að venslast við svo að úr verði gilt svar.

en: The number of units corresponding to a step on the slider
is-IS: Fjöldi eininga á við þrep á rennistikunni

en: The principle identifier of the item. This identifier must have a corresponding entry in the item's metadata.
is-IS: Aðalheiti atriðisins. Þetta heiti verður að eiga sér samsvarandi skráningu í aðalskrá atriðisins.

en: The purpose for which the rubric is intended to be used. As a reading passage for multiple items, or instructions for a particular section, for example.
is-IS: Tilgangurinn fyrir notkun fyrirmælanna. Sem leskafli fyrir mörg atriði, eða leiðbeiningar fyrir ákveðinn hluta, til dæmis.

en: The QTI class "%1$s" located at line "%2$d" is currently not supported.
is-IS: QTI flokkurinn "%1$s" í línu "%2$d" er ekki studdur núna.

en: The selected file is ready to be sent.
is-IS: Valin skrá er tilbúin til sendingar.

en: The shape height in pixels. This value may be scaled when the background image size is adapted to it's container
is-IS: Hæð formsins er í pixlum. Gildið má kvarða þegar stærð bakgrunnsmyndarinnar er aðhæfð svæði sínu.

en: The shape width in pixels. This value may be scaled when the background image size is adapted to it's container
is-IS: Breidd forms í pixlum. Gildir má kvarða þegar stærð bakgrunnsmyndar er aðhæfð svæði sínu.

en: The target must be an instance of DOMDocument
is-IS: Markmiðið verður að vera tilfelli í DOMDocument

en: The text to be displayed if the image is not available.
is-IS: Textinn sem á að birta ef myndin er ekki tiltæk.

en: The top position of the shape relative to the top left corner of the background in pixels. This value may be scaled when the background image size is adapted to it's container
is-IS: Efsta staða formsins í samanburði við efsta hornið vinstra megin á bakgrunninum í pixlum. Þetta gildi má kvarða þegar stærð bakgrunnsmyndarinnar er aðhæfð svæði sínu

en: The upper bound of the slider
is-IS: Efri mörk sleðans

en: The ZIP archive containing the IMS APIP Item cannot be extracted.
is-IS: Ekki er hægt að draga út ZIP skjalasafnið með IMS APIP Atriðinu.

en: The ZIP archive containing the IMS QTI Item cannot be extracted.
is-IS: Ekki er hægt að draga út ZIP skjalasafnið með IMS QTI Atriðinu.

en: The ZIP archive does not contain an imsmanifest.xml file or is an invalid ZIP archive.
is-IS: Í ZIP skjalasafninu er ekki imsmanifest.xml skrá eða þetta er ógilt ZIP skjalasafn.

en: There is an incomplete element in your item: please click on it to complete it.
is-IS: Eitthvað vantar í atriðið þitt: smelltu á það til að ljúka við það.

en: There was a problem downloading your CSS, please try again.
is-IS: Vandamál kom upp við að hlaða niður CSS þínu, reyndu aftur.

en: this identifier is already in use
is-IS: þetta heiti er þegar í notkun

en: This is not a valid answer
is-IS: Þetta er ekki gilt svar

en: This stylesheet has not been found on the server. you may want to delete this reference
is-IS: Háttarblaðið hefur ekki fundist á þjóninum, þú ættir að eyða þessari tilvísun

en: Time dependent
is-IS: Tímabundið

en: Title
is-IS: Titill

en: Top
is-IS: Efst

en: Trigger the end of the item attempt.
is-IS: Gefur til kynna lok tilraunar.

en: undo
is-IS: afturkalla

en: Undo
is-IS: Afturkalla

en: Upload a file (e.g. document, picture...) as a response.
is-IS: Hlaða upp skrá (t.d. textaskrá, mynd...) sem svari.

en: Upper Bound
is-IS: Efri Mörk

en: Use this if you want the list of choices to be prefixed (e.g. 1,2,3 a,b,c)
is-IS: Notaðu þetta ef þú vilt að listi yfir valkosti sé nefndur (t.d. 1,2,3 a,b,c)

en: Used to control the format of the text entered by the candidate.
is-IS: Notað til að stjórna sniði textans sem próftaki setur inn.

en: WAV audio
is-IS: WAV hljóðskrá

en: We will use the patternMask to do this, to be compliant with the IMS standard
is-IS: Við notum patternMask til að gera þetta, svo að það sé í samræmi við IMS staðalinn

en: Width
is-IS: Breidd

en: Width (optional)
is-IS: Breidd (valkvætt)

en: Windows Media audio
is-IS: Windows Media hljóðskrá

en: Windows Media video
is-IS: Windows Media myndskeið

en: words
is-IS: orð

en: Would you like to replace the alt text
is-IS: Viltu skipta út breyttum texta

en: Yes
is-IS: Já

en: You have deleted
is-IS: Þú hefur eytt

en: You have deleted an element
is-IS: Þú hefur eytt grunnþætti

en: You have deleted an element.
is-IS: Þú hefur eytt grunnþætti.

en: You may make as many association pairs as you want.
is-IS: Þú mátt búa til eins mörg venslapör og þú vilt.

en: You must select %1$d to %2$d choices.
is-IS: Þú verður að velja %1$d til %2$d valkosti.

en: You must select 0 to %d choices.
is-IS: Þú verður að velja 0 til %d valkosti.

en: You must select exactly %d choice(s).
is-IS: Þú verður að velja nákvæmlega %d valkost(i).

en: You need to make
is-IS: Þú þarft að taka

en: Your item has been saved
is-IS: Atriðið  þitt hefur verið vistað

en: ZIP archive
is-IS: ZIP skráasafn
