TAO 3.2.0-sprint52 - en to is-IS translation catalogue (140 entries)

en: A QTI Test must contain at least one QTI Item to be compiled. None found.
is-IS: Í QTI prófi verður að vera að minnsta kosti eitt QTI atriði til að nota. Ekkert fannst.

en: A qti testpackage
is-IS: QTI prófpakki

en: A visible section is one that is identifiable by the candidate.
is-IS: Sýnilegur hluti er merkjanlegur af próftaka.

en: Add selected item(s) here.
is-IS: Bættu völdu atriði/völdum atriðum við hér.

en: Add the source file
is-IS: Bættu grunnskránni við

en: Allow Comment
is-IS: Leyfa athugasemdir

en: Allow Review
is-IS: Leyfðu endurskoðun

en: Allow Skipping
is-IS: Leyfðu að sleppa

en: Allow the candidate to review his answers.
is-IS: Leyfa próftaka að skoða svörin sín.

en: An invisible section with a parent that is subject to shuffling can specify whether or not its children, which will appear to the candidate as if they were part of the parent, are shuffled as a block or mixed up with the other children of the parent section.
is-IS: Ósýnilegur hluti með foreldri sem hægt er að stokka getur tilgreint hvort börn þess, sem birtast próftaka eins og þau væru hluti af foreldrinu, stokkast sem blokk eða blandast við önnur börn foreldrahlutans.

en: An item involved in the test cannot be read or is not QTI compliant.
is-IS: Atriði í prófinu sem ekki er hægt að lesa eða fellur ekki undir QTI.

en: An item involved in the test cannot be written.
is-IS: Atriði í prófinu sem ekki er hægt að skrifa.

en: An unknown error occured while compiled QTI Test '%s'.
is-IS: Óþekkt villa kom upp þegar QTI Próf hafði náð '%'.

en: An unknown error occured while compiling QTI test '%s'.
is-IS: Óþekkt villa kom upp þegar QTI próf hafði keyrt '%'.

en: Author
is-IS: Höfundur

en: Cancel
is-IS: Hætta við

en: Candidate
is-IS: Þátttakandi

en: Categories
is-IS: Flokkar

en: Comment
is-IS: Athugasemd

en: Controls the maximum number of attempts allowed. 0 means unlimited.
is-IS: Stýrir fjölda leyfilegra tilrauna. 0 þýðir ótakmarkað.

en: Disable validation
is-IS: Aftengið staðfestingu

en: Enable selection
is-IS: Virkja val

en: End Test
is-IS: Ljúka prófi

en: Error
is-IS: Villa

en: Error during file import
is-IS: Villa við skráarinnflutning

en: Export
is-IS: Flytja út

en: Export QTI 2.1 Test Package
is-IS: Flytja út QTI 2.1 prófapakka

en: File name
is-IS: Skráarheiti

en: Filter
is-IS: Sía

en: Fixed
is-IS: Fast

en: Fixed position in a shuffled the selection.
is-IS: Föst staðsetning í stokkuðu vali.

en: Identifier
is-IS: Auðkenni

en: If required it must appear (at least once) in the selection.
is-IS: Ef þörf krefur verður það að birtast (að minnsta kosti einu sinni) í kostinum.

en: If required, it must appears at least once in the selection.
is-IS: Ef þörf krefur, þarf það að birtast að minnsta kosti einu sinni í kostinum.

en: If set, it causes the order of the child elements to be randomized, otherwise it uses the order in which the child elements are defined.
is-IS: Ef valið, veldur það því að röð barnahlutanna verði tilviljanakennd, annars er notuð röðin eins og barnahlutarnir eru skilgreindir.

en: If the candidate can skip the item, without submitting a response.
is-IS: Ef próftaki getur sleppt atriðinu, án þess að senda svar.

en: Import
is-IS: Flytja inn

en: IMS QTI Test Package successfully imported.
is-IS: Innflutningur á IMS QTI prófapakka tókst.

en: Individual
is-IS: Einstaklingur

en: is already used in the test.
is-IS: er nú þegar notað í prófinu.

en: Item Reference Properties
is-IS: Tilvísunareiginleikar atriðis

en: Item Session Control
is-IS: Stjórn á atriðisaðgerð

en: Items
is-IS: Atriði

en: Items can optionally be assigned to one or more categories.
is-IS: Atriði má tengja við einn eða fleiri flokka.

en: Items Compilation
is-IS: Samsetning atriða

en: Keep Together
is-IS: Halda saman

en: Late submission allowed
is-IS: Sein skil leyfð

en: Linear
is-IS: Línuleg

en: Manage Rubric Blocks
is-IS: Sýsla fyrirmælablokkir

en: Manage test properties
is-IS: Sýsla með eiginleika prófs

en: Manage Tests
is-IS: Sýsla með próf

en: Max Attempts
is-IS: Hámarksfjöldi tilrauna

en: Maximum Duration
is-IS: Hámarkstími

en: Maximum duration for the all test.
is-IS: Hámarkstími fyrir allt prófið.

en: Maximum duration for this item.
is-IS: Hámarkstími fyrir þetta atriði.

en: Maximum duration for this section.
is-IS: Hámarkstími fyrir þennan hluta.

en: Maximum duration for this test part.
is-IS: Hámarkstími á þessum prófhluta.

en: Minimum Duration
is-IS: Lágmarkstími

en: Minimum duration for the test.
is-IS: Lágmarkstími fyrir prófið.

en: Minimum duration for this item.
is-IS: Lágmarkstími fyrir þetta atriði.

en: Minimum duration for this section.
is-IS: Lágmarkstími fyrir þennan hluta.

en: Minimum duration for this test part.
is-IS: Lágmarkstími fyrir þennan prófhluta.

en: Move Down
is-IS: Færa niður

en: Move Up
is-IS: Færa upp

en: Navigation
is-IS: Stýringar

en: New Rubric Block
is-IS: Ný fyrirmælablokk

en: New test part
is-IS: Nýr prófhluti

en: Next
is-IS: Næsta

en: No more attempts allowed for item "%s".
is-IS: Fleiri tilraunir eru óleyfilegar á atriði "%s".

en: No reference to any IMS QTI Item found.
is-IS: Engin tilvísun í neitt IMS QTI atriði fannst.

en: Non Linear
is-IS: Ólínuleg

en: Not shuffled, the position remains fixed.
is-IS: Ekki stokkað, staðsetning föst.

en: One or more dependent IMS QTI Items could not be imported.
is-IS: Eitt eða fleiri háð IMS QTI atriði var ekki hægt að flytja inn.

en: Ordering
is-IS: Röðun

en: Previous
is-IS: Fyrri

en: Proctor
is-IS: Umsjónarmaður

en: Properties
is-IS: Stillingar

en: QTI Test Package 2.1
is-IS: QTI prófapakki 2.1

en: Reference
is-IS: Tilvísun

en: Remove Item Reference
is-IS: Fjarlægja atriðatilvísun

en: Remove Rubric Block
is-IS: Fjarlægja fyrirmælablokk

en: Remove Section
is-IS: Fjarlægja einingu

en: Required
is-IS: Nauðsynlegt

en: Required field
is-IS: Nauðsynlegt svið

en: Rubric Block
is-IS: Fyrirmælablokk

en: Rubric Block Properties
is-IS: Eiginleikar fyrirmælablokkar

en: Rubric Blocks
is-IS: Fyrirmælablokkir

en: Save
is-IS: Vista

en: Scorer
is-IS: Teljari

en: Section Properties
is-IS: Eiginleikar einingu

en: Select
is-IS: Velja

en: Select Items
is-IS: Velja atriði

en: Selection
is-IS: Val

en: Send
is-IS: Senda

en: Show Feedback
is-IS: Sýna endurgjöf

en: Show Solution
is-IS: Sýna lausn

en: Show the solution once the answer is submitted.
is-IS: Sýna lausn eftir svörun

en: Shuffle
is-IS: Stokka

en: Simultaneous
is-IS: Samtímis

en: Skip
is-IS: Sleppa

en: Submission
is-IS: Sending/Skil

en: Test
is-IS: Próf

en: Test constructor
is-IS: Prófsmiður

en: Test Saved
is-IS: Próf vistað

en: The 'imsmanifest.xml' file found in the archive is not valid.
is-IS: 'imsmanifest.xml' skráin sem fannst í safninu er ekki gild.

en: The candidate is not allowed to submit wrong responses.
is-IS: Próftaki má ekki senda röng svör.

en: The identifier of the item reference.
is-IS: Auðkenni atriðistilvísunar.

en: The identifier of the section.
is-IS: Auðkenni hlutans.

en: The IMS QTI Test Package could not be imported.
is-IS: Ekki var hægt að flytja inn IMS QTI prófapakkann.

en: The navigation mode determines the general paths that the candidate may take. A linear mode restricts the candidate to attempt each item in turn. Non Linear removes this restriction.
is-IS: Leiðsögusnið ákvarðar almennar leiðir sem próftaki getur farið.  Línulegt snið takmarkar val próftaka til að reyna eitt atriði á eftir öðru. Ólínulegt fjarlægir þessar hömlur.

en: The number of child elements to be selected.
is-IS: Heildarfjöldi barnaatriða sem velja þarf.

en: The principle identifier of the test.
is-IS: Aðalkenni prófsins.

en: The provided archive is invalid. Make sure it is not corrupted and that it contains an 'imsmanifest.xml' file.
is-IS: Þetta safn er ógilt.  Gakktu úr skugga um að það sé ekki skemmt og að í því sé 'imsmanifest.xml' skrá.

en: The QTI Test '%s' to be compiled must contain at least 1 QTI Item. None found.
is-IS:  '%' QTI prófs sem á að setja saman þarf að innihalda að minnsta kosti 1 QTI atriði. Ekkert fannst.

en: The QTI test could not be retrieved correctly.
is-IS: Ekki var hægt að endurheimta QTI prófið á réttan hátt.

en: The QTI Test XML or one of its dependencies is malformed or empty.
is-IS: XML QTI prófsins eða skrá því háð er skemmd eða tóm.

en: The QTI-XML test could not be written correctly.
is-IS: Ekki var hægt að skrifa QTI-XML prófið á réttan hátt.

en: The reference.
is-IS: TIlvísunin.

en: The section title.
is-IS: Titill einingu.

en: The submission mode determines when the candidate's responses are submitted for response processing. A testPart in individual mode requires the candidate to submit their responses on an item-by-item basis. In simultaneous mode the candidate's responses are all submitted together at the end of the testPart.
is-IS: Skilahamurinn ákvarðar hvenær svör próftaka eru send til að meta svörin. Prófhluti í stykkjaham krefst þess að próftaki sendi svör sín hvert fyrir sig. Í fjölham eru svör próftaka öll send saman í lok prófhlutans.

en: The test part identifier.
is-IS: Prófhlutakenni.

en: The test title.
is-IS: Titill prófs.

en: This constraint affects the visibility of feedback after the end of the last attempt.
is-IS: Þessi takmörkun hefur áhrif á sýnileika endurgjafar í lok síðustu tilraunar.

en: This constraint controls whether or not the candidate is allowed to provide a comment on the item during the session. Comments are not part of the assessed responses.
is-IS: Þessi takmörkun stjórnar því hvort próftaki má tjá sig um atriðið á meðan á próftöku stendur. Ummæli eru ekki hluti af metnum svörum.

en: Time Limits
is-IS: Tímatakmarkanir

en: Title
is-IS: Titill

en: Tutor
is-IS: Leiðbeinandi

en: Unknown error.
is-IS: Óþekkt villa.

en: Upload a QTI 2.1 Test Package File
is-IS: Hlaða upp QTI 2.1 prófapakkaskrá

en: Use Ctrl/Meta key or Lasso for multiple selection
is-IS: Notaðu Ctrl/Meta lykil eða Lasso til að velja margt

en: Validate Responses
is-IS: Staðfestu svör

en: Views
is-IS: Skoðanir

en: Visible
is-IS: Sýnilegt

en: When selecting child elements each element is normally eligible for selection once only.
is-IS: Þegar valin eru barnaatriði er yfirleitt aðeins hægt að velja hvert einu sinni.

en: Whether a candidate's response that is beyond the maximum duration of the item should still be accepted.
is-IS: Hvort svar próftaka sem hefur notað meira en hámarkstíma í atriðið skuli tekið gilt.

en: Whether a candidate's response that is beyond the maximum duration of the section should still be accepted.
is-IS: Hvort svar próftaka sem hefur notað meira en hámarkstíma í prófþáttinn skuli tekið gilt.

en: Whether a candidate's response that is beyond the maximum duration of the test part should still be accepted.
is-IS: Hvort svar próftaka sem hefur notað meira en hámarkstíma í prófhlutann skuli tekið gilt.

en: Whether a candidate's response that is beyond the maximum duration should still be accepted.
is-IS: Hvort svar próftaka sem hefur notað meira en hámarkstíma skuli tekið gilt.

en: Who can view the rubric block during the delivery.
is-IS: Hver getur skoðað fyrirmælin meðan á próftöku stendur.

en: With Replacement
is-IS: Með uppbót
